Yaya za a yi amfani da mai duba saƙon saƙo da kyau?

yadda-da-amfani-plagiarism-checker-da kyau
()

Ƙaddanci babbar damuwa ce a bangarorin ilimi da ƙwararru. Da zuwan intanet, aikin kwafin wani aiki da kuma wuce shi a matsayin naka ya zama mafi sauƙi. Koyaya, wannan rashin da'a na iya haifar da mummunan sakamako, gami da hukunce-hukuncen ilimi da asarar abin dogaro. Don taimakawa gano kayan saɓo, masu binciken saɓo sun zama kayan aiki da babu makawa.

Wannan labarin yana zurfafa cikin maƙasudai, mafi kyawun ayyuka, da jagororin don yadda ya kamata ta amfani da mai duba saƙo don tabbatar da asalin takaddun ku.

Manufa da mahimmancin masu duba saƙo

Wannan sashe yana bincika ɓangarori daban-daban na masu binciken saɓo, daga ainihin manufofinsu zuwa shawarwari masu amfani kan yadda ake amfani da su mafi kyau. Bugu da ƙari, za mu rufe abubuwan da ya kamata a bar su yayin tantancewar saɓo da kuma dalilin da ya sa nassi daidai yake da mahimmanci. Kowane ɗayan waɗannan batutuwa yana da mahimmanci ga duk wanda ke amfani da mai duba saƙo a ko dai a fagen ilimi ko ƙwararru.

Manufofin Masu duba Plagiarism

Makasudin kowane mai duba saƙon saƙo shine gano kamanceceniya a cikin rubutun da tabbatar da asalin takardar. Wannan yana da mahimmanci musamman a cikin ayyukan ilimi inda jarabawar kwafin wasu ayyukan daga tushen kan layi ya yi yawa. Sakamakon haka, masu binciken saɓo sun haɓaka, kuma yanzu yawancin cibiyoyin ilimi da ƙungiyoyin kasuwanci da yawa suna la'akari da yin amfani da abin duba saƙo a matsayin abin da ake buƙata don kafa keɓancewar abun ciki da aka bayar.

Lokacin amfani da mai duba saƙo

Ya kamata ku yi amfani da mai duba saɓo don yin bitar daftarin aiki bayan kammala kusan rabinta. Wannan aikin yana ba ku ikon tuntuɓar duk wani kurakurai da mai duba ya haskaka a cikin ragowar ɓangaren. Sakamakon haka, wannan hanyar ba kawai tana rage mahimman lokacin gyare-gyare ba amma kuma tana tabbatar da cewa an bincika dukkan takaddun sosai maimakon jira har sai an kammala ta.

manufa-da-mahimmancin-na-tambarin-tambarin-tambaya

Keɓancewa a cikin binciken saɓo

Lokacin duba daftarin aiki don yin saɓo, la'akari da keɓance masu zuwa:

  • Ban da littafin tarihin. Mai binciken saɓo na iya nuna takamaiman tsarin littafin littafin kamar haka, musamman idan wani ya kawo labarin ko tushe a cikin salo iri ɗaya.
  • Cire shafin take. Shafukan taken galibi sun haɗa da batun, sunayen marubuta, da alaƙar hukumomi, waɗanda zasu iya fitowa a matsayin sakamako iri ɗaya amma ba a zahiri ba a bayyana abun ciki ba.

Muhimmancin magana daidai

Ƙirar da ta dace muhimmin al'amari ne na yin amfani da abin duba saƙo yadda ya kamata. Lokacin da kuka buga majiyoyin ku daidai, rubutun da ake tambaya zai bayyana a cikin kore akan rahoton saƙon saƙo, yana nuna cewa kun danganta bayanin daidai tushen asalin sa. Wannan yana da mahimmanci saboda yana taimaka muku kiyaye mutuncin ilimi da guje wa saƙon kuskure.

A gefe guda, idan rubutun da aka ambata ya bayyana da wani launi dabam dabam, yawanci yana nuna cewa ana iya samun matsala tare da naka. salo ko tsari. A irin waɗannan lokuta, kuna buƙatar yin bita da sake duba maganar don tabbatar da ta cika ƙa'idodin salon da ake buƙata. Bayanan da ba daidai ba na iya haifar da rahoton saɓo mai ɓarna kuma yana iya buƙatar ƙarin bita kan takaddun ku.

Fahimtar sakamakon

Mu Mai satar fasaha yana bawa mai amfani damar loda daftarin aiki akan rukunin yanar gizon kuma ya kimanta rubutu daga ɗimbin rumbun adana bayanai waɗanda suka ƙunshi tiriliyoyin albarkatu daga ko'ina cikin duniya gami da gidajen yanar gizo, littattafai, da labarai. Mai duba saƙo yana tantance kowane sashe na rubutu don bincika kamanceceniya, fassarorin magana, da rubutun da aka ambata kuma yana ba da sakamako bisa wannan kimantawa.

Wadannan su ne sakamakon software mai duba plagiarism, wanda za a iya amfani dashi don gyara daftarin aiki ta amfani da jagororin:

  • Rahoton kamanni. Rahoton kamanni yana ba da kaso na nawa rubutun da aka ɗorawa ko daftarin aiki yayi kama da sauran takaddun da aka samu a cikin ma'ajin bayanai. Rahoton yana ba mai amfani damar kimanta rubutun da aka haskaka kuma idan an buƙata canza shi don magance batutuwan da mai duba saƙo ya haskaka.
  • Kwatantawa. Makin juzu'i yana nuna adadin rubutun da aka fassara ta amfani da aikin wani. Maki mai girma yana nufin an rubuta ƙarin rubutu ta hanyar fayyace ayyukan wasu marubuci kuma yana buƙatar sake rubutawa. Rubutun da ke cikin rahoton an yi masa alama da launi orange. Rubutun da aka kwatanta da mai duba ya gano ya kamata ko dai a buga shi da kyau ko kuma a sake rubuta shi don gyara kuskuren.
  • Magana mara kyau. Idan launin rubutun da aka ɗauko ya yi shuɗi, yana nuna cewa ko dai rubutun ba daidai ba ne ko kuma an yi saɓo. Koren launi na rubutun da aka nakalto yana nuna madaidaicin ambaton rubutun kuma baya buƙatar sake dubawa.

Sirri da kasada

Don tabbatar da sirri da amincin takaddar ku, da fatan za a bi jagororin masu zuwa:

  • Kar a buga kan layi. Guji buga daftarin aiki akan kowane dandamali na kan layi. Rashin yin hakan zai haifar da yiwa daftarin aiki tuta kamar yadda aka yi sata a bincike na gaba.
  • Rarraba iyaka. Kawai raba daftarin aiki tare da mutane masu izini kamar mai kula da ku ko malaminku. Raba shi gabaɗaya yana ƙara haɗarin bugawa mara izini da tutoci na gaba don yin saɓo.

Ta bin waɗannan jagororin, zaku iya rage haɗarin da ke tattare da su gano plagiarism.

Fahimtar hanyoyin haɗin yanar gizo

Fitowar mai duba saƙon kuma yana zuwa tare da hanyoyin haɗin kai daga inda aka samo rubutun da ya dace, wanda zai iya ba mai amfani da cikakkun bayanai na asalin tushen. Wannan don tabbatar da cewa mai amfani ya san tushen kuma idan an buƙata zai iya canza takardunsa don daidaito.

Nawa ne aka ba da izinin yin saɓo

Maɓuɓɓuka daban-daban suna da ra'ayoyi mabanbanta kan matakin karɓuwa na saɓo. Yayin da mafi yawan mutane za su yi gardama cewa sifirin saɓo shine kawai amsar da za a yarda da ita, wasu cibiyoyin ilimi suna ba da damar iyakance matakan saɓo a cikin masters da Ph.D. wani lokacin har zuwa 25%. Duk da haka, wannan bai kamata ya zama manufa ba. Ga wasu abubuwan da ya kamata a yi la'akari:

  • Babban makasudin rubutu ya kamata ya zama asali, ba kawai ƙaddamar da mai duba saƙon saƙo ba.
  • Don madaidaicin takarda, juzu'i da matches kamance yakamata su wuce 5%.
  • A cikin manyan takardu, kamar na shafuka 100 ko sama da haka, ma'aunin kamanni ya kamata ya kasance ƙasa da 2%.

Duk wani rubutu da ya wuce waɗannan jagororin yakamata a sake duba su da kyau kuma a gyara su don tabbatar da asali.

dalibi-yana amfani da-falagiyar-checker-don-asali

Kammalawa

Mai duba saƙon saƙo babban kayan aiki ne don kama kurakurai kuma yana hana ku jin kunya ko jin kunyar yin aikinku kamar an kwafi shi daga wani. Idan aka yi amfani da shi daidai, wannan kayan aikin na iya nuna mahimman al'amura kamar kamance da aikin da ake ciki, fassarori, ambaton da bai dace ba, da daidaita rubutu. Yin amfani da mai duba daidai yana tabbatar da cewa takaddar asali ce kuma tana dacewa da dokokin haƙƙin mallaka. Bugu da ƙari, rahoton da mai duba saƙo ya samar yana ba da dama mai mahimmanci don nuna ainihin takardar.

Yaya amfanin wannan post?

Danna kan tauraron don kuzanta shi!

Matsakaicin matsayi / 5. Ƙidaya yawan kuɗi:

Babu kuri'un zuwa yanzu! Kasance farkon wanda yaiwa wannan post din.

Muna hakuri cewa wannan wasikar ba ta da amfani ga ku!

Bari mu inganta wannan sakon!

Faɗa mana yadda za mu inganta wannan matsayi?